Bayarwa da sauri China Sensor Matsayin Taya Bawul TPMS20008 Rubber TPMS413 Bawul Stem

A matsayina na mai siyar da taya, na yi imani kuna da kayan aikin TPMS ɗaya ko biyu a cikin shagon ku.Duk da yake suna iya zama sananne, matsala na iya zama wani lokaci kamar ɗan ruɗani da ɗaukar lokaci.Ba a ma maganar ba, kuna buƙatar sake tsara kayan aikin binciken don dacewa da ƙayyadaddun aikace-aikacen abin hawa.
A cikin wannan bita na Tayoyin Garage Studio na Continental Tire, mun tattauna menene tsarin TPMS da kayan aikin da ake amfani da su don tsara shi.
TPMS tsarin abin hawa fasinja ne mai izini na tarayya.A matsayin wani ɓangare na Sufuri, Tunawa, Ingantawa, Alhaki da Dokar Takardun Takaddun shaida (TREAD) da aka zartar a cikin 2000, masu kera motoci dole ne su haɗa da tsarin da ke gargaɗi direbobi idan ɗaya ko fiye tayoyin suna bayyane.Zuwa 2007, duk motocin haske zasu buƙaci TPMS.
A zuciyar kowane tayoyin huɗun shine firikwensin TPMS wanda ke tunawa da kowane lamba ɗaya.An tsara na'urori masu auna firikwensin TPMS don yin aiki tare da takamaiman kera, samfuri, da shekarar abin hawa.
Idan abokin ciniki yana buƙatar maye gurbin firikwensin TPMS saboda kulawa ko musanyawa, ana tsara firikwensin TPMS a cikin abin hawa kuma an sake koyo tare da kayan aikin TPMS don nuna waɗanne na'urori masu auna firikwensin da suke ciki.Yawanci don tsarin kai tsaye, wannan yana nufin haɗawa zuwa tashar OBDII don sake koyo.
Kyakkyawan kayan aikin TPMS zai nuna maka wane nau'in horon da ake buƙata don takamaiman abin hawa da kuke yi.Hanyoyin sake koyan tsarin da yawa sun haɗa da atomatik, ƙayyadaddun sake koyo da sake koyan OBD II.Koyarwa ta atomatik ya ƙunshi tuƙi abin hawa na kusan mintuna 20 yayin da na'urori masu auna firikwensin ke gaya wa na'ura mai sarrafawa ID da wurinsa.Wannan ba kasafai ba ne, amma wasu motocin suna sake koyan TPMS ta atomatik bayan tuƙin gwaji.Kafaffen sake koyo shine lokacin da ma'aikacin ku ya sanya tsarin cikin yanayin sake koyo ta hanyar jerin matakan da OE ta ayyana.A ƙarshe, OBD relearn yana amfani da kayan aikin TPMS don haɗawa da abin hawa ta tashar tashar OBD don sake koyon ID na firikwensin da wurinsa a cikin tsarin sarrafawa.
Wasu kayan aikin bincike na asali na TPMS ƙila ba za su iya yin gyare-gyare na ci gaba ko sake horarwa ba, amma idan abin hawa yana da TPMS, za su iya duba matsi na taya ba tare da waya ba.Waɗannan na'urorin sikanin na asali kuma za su sanar da ma'aikacin ku idan firikwensin TPMS yana aiki da kyau.Ko da yake an manta da shi, wannan muhimmin mataki ne na iyakance abin alhaki!
Kar ku manta ku bi mu akan Instagram da Twitter @Tire_Review kuma kuyi subscribing zuwa tasharmu ta YouTube don ƙarin sabis na taya da adana bidiyo.Na gode da kallo!


Lokacin aikawa: Agusta-31-2022

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana